1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ca này sáng không mọi người!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi _MHM_, 24/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _MHM_

_MHM_ Thành viên quen thuộc

............
  2. manchausa

manchausa Thành viên tích cực

A thấy, nói chung là Xoắn. Vì để bụng việc e ko nhắn tin lại nên còn tít mù hơn. Nó ko nt lại mặc nó, làm việc khác. Nó mà bảo ... Giận em hay bận a?, thì nhắn lại là ''Có là gì của nhau đâu mà giận, a còn chưa có thời gian mà đọc tin nhắn'', không phải chúc tụng, chào hỏi bố con thèng nào cả
  3. _MHM_

..........................
  4. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Cưa cẩm mà cứ như dòng đo đỏ thì : còn lâu mới cưa được.!!

Chú em nên học cách bày tỏ cảm xúc với CÁO, học cách "xuất cảm xúc" và "cùng nhau lên đỉnh" trong giao .............. tiếp.!!
    Việc nín nhịn, để bụng về lâu dài là không tốt chút nào, ko tốt cho chính GÀ, ko tốt cho cả mối quan hệ giữa GÀ và CÁO.

Nghiêm túc là 1 căn bệnh, hãy học cách đùa cợt.!!

Ví dụ :
    == CÁO : So sory a, e va me va em gai dang o KL, Malaysia a. Khi nao ve em alo anh nhe. How r u
    == GÀ : Hình như tin nhắn anh gửi hôm qua đi theo đường bộ nên giờ em mới nhận được phải ko... Cảm giác cứ như quay trở về thời kỳ mấy trăm năm về trước, muốn liên lạc với nhau phải gửi thư bằng chim bồ câu, xong mấy hôm sau mới nhận được hồi âm.
    == CÁO : Hì, hôm qua đi nhiều nơi quá, em hơi đãng trí ...
    == GÀ : (im lặng 10phut)
    == CÁO : Sao ko trả lời em.? Giận em hay bận à....
    == GÀ : Uh, vừa giận xong, giận đúng 8 phút. Giờ thì hết giận rồi .. He he.! Đi chơi vui vẻ nhé. Về nếu có quà thì nhớ alo cho anh. (Câu này hay hơn câu : Về nhớ alo cho anh =>> cái ta mong là CÁO ... trong khi nếu thay đổi đi 1 chút thì cái ta mong sẽ là Quà mà vẫn bao gồm luôn cả thông điệp : về thì gọi cho anh)

Các GÀ thấy đó : trong cuộc đối thoại trên, ta vẫn thể hiện được sự bực tức, giận dỗi ... vẫn thể hiện được sự nhớ nhung, thể hiện được sự hài hước nhẹ nhàng và 1 chút gì đó khó nắm bắt ... =>> Nghệ thuật xả cảm xúc.

Không khí nói chuyện vui vẻ, khó nắm bắt sẽ khiến CÁO cảm thấy thú vị, muốn đưa đẩy nhiều hơn nhưng GÀ sẽ phải tìm cách kết thúc khi cuộc nói chuyện đang ở cao trào hoặc chuẩn bị có dấu hiện thoái trào =>> làm được việc này thì đồng nghĩa là cả 2 đã "cùng nhau lên đỉnh" và cùng đạt được : "khoái cảm trong giao ............. tiếp" =))

Khẩu quyết khi tán gái : CHỦ ĐỘNG + ỨNG BIẾN + THÍCH NGHI + VƯỢT QUA .!!
  5. _MHM_

..................
  6. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Vấn đề không phải là chiến thuật thế nào mà là : cách tiếp cận đối tượng, cách ăn nói, diễn đạt để tạo ra không khí thân thiện cởi mở, để khiến cho đối tượng có nhiều cảm hứng, khơi dậy được óc tưởng tưởng, tác động vào các giác quan của CÁO để CÁO cảm thấy háo hức, hào hứng đồng ý đi chơi cùng GÀ.

Ví dụ :
    == GÀ : Em có bận gì không, tối nay đi chơi cùng anh nhé. =>>> nhạt, chả có gì hấp dẫn. CÁO trả lời theo tâm trạng, ko có gì hấp dẫn thì đương nhiên là từ chối, hoặc hoãn binh điều đình được ngụy trang bằng 1 lý do nào đó như như : em bận, em đưa mẹ đi tập bóng đá, đưa em gái đi tập thể hình, Để em xem đã, Có gì trưa em nhắn lại.

== GÀ : Có rảnh không em, hôm nay đi ăn tối với anh ở nhà hàng hải sản =>> quá đường đột, thiếu sự dẫn dắt tâm lý, thiếu màn dạo đầu nâng dần cảm xúc.

Trong khi, có thể mọi việc đã khác nếu GÀ làm được như phần gợi ý trong bài viết sau : http://ttvnol.com/tvty/p-21743308#post21743308

Các GÀ nên nhớ, CÁO hành động, quyết định theo trạng thái tâm lý =>>> http://ttvnol.com/tvty/p-20837950#post20837950

VẤn đề không phải là nên tiến , lùi hay phòng thủ chờ đợi mà là có biết cách khơi dậy cảm xúc cho CÁO hay không. Làm sao để khơi dậy cảm xúc.?????
  7. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

"Nhưng tóm lại là trong tình hình bây giờ là phải làm gì? Hành động là gì? Ngồi đợi em nó liên lạc lại hay chủ động liên lạc hỏi thăm nó trước, hay làm cái gì khác?" => có 1 câu, hỏi lại cả chục lần. Ko thấy nhảm hả ? Đọc các ý kiến tư vấn mà đếch biết lọc ra ý nào phù hợp với bản thân. Lúc nào cũng " phải làm gi?" .
    Cưa gái đầu óc luôn thỏai mái, tinh thần lạc quan, vui vẻ, như thế gái mới muốn gần gũi, cởi mở vv... Mà thôi, tư vấn cho chú hại não lắm, hêhe
  8. _MHM_

Định viết vài dòng giải thích cái này, nhưng lại thôi, thấy không cần thiết nữa.

@ Mod: Không biết mod là ai, nhờ mod khóa thread này lại hộ với.
  9. _MHM_

Update lần cuối cho ai theo dõi thread này.

Vừa nãy mình đã suy nghĩ rất kỹ. Mình nghĩ:
    - Nếu những điều em nó viết trên mà là dối, kiểu như chơi chiêu với mình thì nói thật, em này cũng chả đáng để mình thích.
    - Còn nếu cáo nói là thật, nó bật đèn xanh chói lóa thật cho mình, thì mình cứ tự tin tiến tới, chả việc gì phải nghĩ nhiều chiêu chiếc làm gì.

Nghĩ là làm, nt dài dòng cho em nó đại loại là: nhớ nó, nt mãi nó mới chịu trả lời, tưởng là đang làm phiền nó nên sẽ không liên lạc nữa, nhưng nhớ nó quá, kìm nén được, đến h thì không kìm được nữa nên viết với nó: Anh nhớ em. Bảo nó sao đừng có nt chậm cho anh thế và khi về thì liên lạc lại với mình.

Khoảng 2 tiếng sau nó gọi cho mình. Nói chuyện được khoảng 5 phút, giải đáp được nhiều thắc mắc. Nó mời mình đi chơi với nhà nó, mình từ chối, nó mời lại thì mình ok: bảo thứ 7 or CN đi đâu thì rủ. Không dám khẳng định những điều cáo nói là chính xác, nhưng mình tin.

Mình nghĩ thông rồi, giờ mình cứ tiến tới với nó thôi, không có tán tiếc gì nữa, bình tĩnh tiến tới. Mình nghĩ mình đủ trưởng thành và chín chắn để tiến tới với mối quan hệ này, thành hay không là chuyện của rất nhiều thứ, kệ nó.
  10. sevens

sevens Thành viên mới

Đùa, tán gái mà chú này cứ như đánh trận ý nhỉ, Được hay là chết, sợ vãi lái.