1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện tình phí với gái!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi _MCM_, 25/04/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đó là topic này. Đưa ngày sinh là qua PM.

http://ttvnol.com/tvty/p-20703137

Hôi trước bạn gọi KCB là chị, giờ gọi là bạn bại.=))
    Xem ra, bạn đúng là đã lớn hơn.[r24)]
    @phimkhach : Bốc phét thì với đối tượng nào cũng thế thôi, đâu cần trực tiếp thì người ta mới biết, bạn vicodo?
  2. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Quên :)) Vì dạo này tự thấy mình nhớn quá .
  3. _MCM_

_MCM_ Thành viên mới

Bạn này viết vậy chắc là nữ.

Bạn đừng dùng từ share nghe nó nặng nề thế. Đi chơi trai mỗi người trả 1 thứ, cá nhân mình thì thấy bình thường (đấy là với gái khác, gái hiện tại mới là ny thì không bàn nữa). Với lại, với các bữa chính, tốn nhiều tiền mình luôn luôn chủ động, và dù gái có gợi ý trả dùm, với một số còn gợi ý share thật ấy chứ, cũng luôn gạt đi.

Bạn nói vậy thì chắc là bạn đi với ny và đi với trai đang tán (trước đó) thì chắc không bao giờ chủ động trả gì cho trai rồi. Thôi, nói chung thì cũng tuỳ, hợp thì đến vơis nhau, chả hợp thì coi như tìm hiểu. Mình thì mình vẫn thích 1 ngừoi con gái tâm lý, cùng chia sẻ với trai cái gì đó và tiền bạc là 1 trong số đó. Tiền k phải vấn đề nhưng Cảm giác nó ấm áp hơn. Vf thực sự mình cũng đã tán vài gái (4-5 gì đó), dù tạch:)) nhưng cũng đi chơi chỗ này chỗ kia và thề luôn là họ đều ít ra thì gợi ý share bữa chính (cái này tất nhiên mình gạt đi rồi), nhưng sau đó đi ăn uống nước nhẹ gì đó đều chủ động trả, có đứa còn rất kiên quyết.. Cứ gái mà đi ăn chơi mà không hề gợi ý, cũng như không chủ trả gì (từ cái vé gửi xe) thì nói thật chưa gặp. Mình hỏi bạn bè mình cũng nói vậy. Như đã nói, mình thì chả sợ gì ít tiền đó, nhưng thấy nó vui hơn vì ít ra ngừoi ta cũng có về quan tâm đeens mình (với mình, tiền nong cũng là 1 phần của sự quan tâm). Và quan trọng hơn là tính cách nhau với vấn đề tiền bạc, chỉ sợ sáu này về, phải mua sắm đồ đung cho gia đình mà gái nó cũng thế thì xong.

Thôi thì tính mình nó thế, các bạn bảo mình đàn bà cũng được, gạch đá thì xin nhận:-"!
  4. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

... cái cần nói có post sau nói hộ rồi . ^ ^ .

5. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Hì, mình ít kinh nghiệm, nói gì không phải bạn bỏ qua nhé. Bạn đang cần một cô gái có thể chia sẻ tài chính với bạn, cái bạn cần là vậy, thì bạn nên chọn một cô như vậy làm người yêu, làm vợ.

Còn cô nào mà không chịu chia sẻ tài chính với bạn, thì chưa chắc cô ấy đã hợp với bạn đâu. Rất có thể cô ấy hợp với người nào có sở thích được mời bạn gái 100% kìa.

Nếu bạn chưa thịt cá gì thì mình nghĩ bạn nên cân nhắc. Mà mình thấy bạn bè của bạn cũng khuyên bạn như vậy kìa. Dòng mình bôi đỏ ấy ...

Chúc vui :)
  6. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Chưa thịt cá là chưa gì hả em gái?
  7. bhv_binhminhmua

Cám ơn chị Bại. Nhờ chị mà em đọc lại được topic cũ của forum. Vì hồi đấy em ít lên mạng.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    chưa thịt cá là chưa làm tổn thương gì đến danh dự cô bạn gái, để sau này cô ta chẳng may về nhà khác làm dâu không bị nhà họ dèm pha rồi mang cả họ hàng nhà mình ra để mà mát mẻ anh trai ạ. Nhà nào mà có cô em chồng hay chị chồng chưa đi lấy chồng mà chẳng may phải ở chung thì càng tệ, phụ nữ hay có tính bới móc khuyết điểm của nhau ra lắm. Nên phận đi lấy chồng làm dâu không hề đơn giản đâu, mặc dù lấy thì vẫn phải lấy thôi.
  8. phimkhach

Vậy anh hiểu rồi, thịt cá có nghĩa là xâm hại danh dự đúng ko em?
  9. bhv_binhminhmua

Anh trai nói thế này thì em không nói được gì rồi. Yêu nhau là phải nghĩ cho nhau. Thịt cá khi mà anh con trai không định lấy cô gái thì đúng là làm tổn thương tới danh dự cô gái chứ.
  10. phimkhach

Anh đang hỏi em chuyện thịt cá là gì, em lại đi quẳng thịt cá vào anh là sao em gái?. ~X

Thôi, quay lại vấn đề của chủ top, nói thật là anh đi chơi với bạn gái lạ thì anh trả tiền, nhưng nếu bạn gái muốn trả thì anh cũng chẳng tranh. Còn đối với bạn gái quen với anh thì toàn bạn gái trả tiền, nhưng tiền thì lại được lấy ra từ ví anh đưa, nói chung lấy nhiều, lấy ít, có lấy hay không lấy thì anh cũng chẳng biết.

Việc chú đi với bạn gái của chú, chú muốn bạn gái chia sẻ việc chi tiền với chú thì nó là chuyện của chú thôi, cái này anh cũng chẳng trách. Cái trách là chú ko chia sẻ quan điểm thẳng thắn với bạn gái chú mà lại post lên đây để xin vấn véo. Anh nói thật chú chưa biết yêu đâu.

Anh trước cũng có cô bé được anh giúp đỡ nhiều, nên cũng có 1 lần muốn mời lại anh đi ăn tối. Anh cũng vui vẻ nhận lời và tất nhiên anh cũng chỉ chủ động chọn quán phở 20 -30K gì đấy bởi cô bé ý cũng nghèo làm gì có tiền nhiều. Mà cô bé đó với anh cũng chẳng có yêu đương gì đâu, chỉ cần ngồi được với nhau thấy thoải mái là vui rồi. Mình là đàn ông, làm được cái gì cho phụ nữ thì làm.

Nhân tiện, bạn gái nào nói là giai nào ko có ý định tán tỉnh thì share tiền, còn giai nào tán tỉnh thì phải trả hết,... nói thật là phát ngôn nghe phát tởm, chán chẳng buồn nói.