1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Ai Cập nào!!!

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi pensee113, 16/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ICmaster

ICmaster Thành viên quen thuộc

Tớ vừa sang lại Ai Cập,Cairo mát thế
    Tớ tìm ra sổ nhà Otimo rồi,cả tìm lại sổ em Pen nữa.Cả 2 đều đáo để thật đấy
    Chợ ở Cairo này,nhìn hơi kinh nhể
    Nào thì đàn ông Ai Cập không hút thuốc mà hút shisha,ảnh vợ tớ chụp,hơi chán
  2. vuhuonganh

vuhuonganh Thành viên mới

Hahah, ngồi đọc lại những mấy trang trước của op và pen lại thấy mắc cười. Mình cũng mới đi Ai cập về hồi cuối tháng một với 3 người bạn. Tất cả đều nhờ cảm hứng từ cái thread này đấy.
    Không tìm được sổ của Pen và Op, rất tiếc. Mặc dù đã đến Felfela tới 2 lần cũng tại đồ ăn ngon quá và Aswanmoon...
    Ấn tượng chung là rất thích, tại mình cũng đi với mấy bạn hợp cạ nữa :D Nếu có thời gian mình sẽ update cái thread này.
    Một lần nữa cám ơn pen và op...
    Một vài hình ảnh:
    Đoàn 4 người
    Kết nạp thành viên thứ 5
    Chết mê chết mệt vì mấy cái bánh Ai Cập. Mình vốn thích ngọt, mê cái đẹp. Mấy cái này vừa đẹp vừa ngọt Tiệm bánh El-Abd là một trong những chỗ must try, hehe, kem xoài ngon dã man... yumm. Mỗi lần vào tiệm này, tụi mình mua cứ như đi buôn vậy, mắt tròn mắt dẹt nhìn mấy anh bán hàng, líu lo rất excited, chỉ hết bánh này đến bánh kia... Chắc mấy người đó cũng thấy mắc cười...
    Được vuhuonganh sửa chữa / chuyển vào 04:30 ngày 07/03/2007
  3. ghostxinhdep

ghostxinhdep Thành viên mới

Đọc cái bài này xong là lại quyết đi AC vậy. Máu đang tăng nên định đi cuối tháng 4 luôn nhân dịp được nghỉ 10 ngày. Ai dè mọi người lại bảo tầm này nhiều bão cát làm cho con nhà người ta sợ. Hè thì xông xênh nhưng vào tầm nắng nóng thì em cũng dội. Đành hẹn gặp nhé AC huyền bí vào cuối tháng 10. Có ai đi cùng nhà em không?
    Cho tớ hỏi là đi thì nên mang theo U et xờ dê hay là quy đổi sang tiền AC cho nó dễ sử dụng.
  4. love_travel

love_travel Thành viên mới

sao công ty tránviet có tour đi ai cập đó đăng ký bên đó họ lo hết cho
    chứ đi 1 mình vừa lo đủ thứ chưa kể sang các nươcđó đi càng đông theo dòan là tốt nhất ,tránh đi 1 mình nhất là các nước trung đông và ai cập
    đó là lời khuyên của mình
  5. anhanmuonroi

anhanmuonroi Thành viên mới

tôi có thể làm giúp visa đã bao gồm lệ phí đóng dấu là US$ 50
  6. Hybrid

Hybrid Thành viên mới

Trời, ĐSQ AC ở VN rất thoải mái, nhân viên thì cực kỳ nhiệt tình, các bạn cứ đến thẳng mà điền form xin visa, chứ sao lại tốn tiền vào dịch vụ thía nhỉ?
    Tớ chưa được đi Abu Simbel và Safari Tour (đi bụi ở Sa mạc, thăm ốc đảo).... tiếc quá trời
    Các bạn muốn chui hẳn vào bên trong Great Pyramid thì đến sau 9h sáng và trước 1h chiều nhé (ko bít bi giờ có thay đổi gì không nhỉ)
    Ôi, nhớ cái cột đá ở Luxor quá hihihi, tớ còn bị nghiện bảo tàng Cairo ... cả 2 lần vào đều chết dí trong đấy không muốn về, bây giờ cho đi chơi thế nữa vẫn đi
  7. uratara

uratara Thành viên mới

Nghe mọi người kể về AC mà thích quá, chắc chắn AC sẽ là điểm dừng chân của tớ trước khi đi chống lầy he he . Mọi người thấy nên di AC mùa nào là đẹp nhất? Và con gái có nên đi bụi không?Đại sứ quán Ai cập ở chỗ nào nhỉ?Thanks mọi người nhìu nhé!
  8. Hybrid

Hybrid Thành viên mới

hihi, tớ quên mất rùi, hình như ĐSQ nằm ở 65 Tô Ngọc Vân thì phải
  9. gps

gps Thành viên rất tích cực

Ai Cập, tháng 04, 2007. Trước khi đi đã nghe bạn bè dặn dò, khi vừa đáp xuống phi trường Cairo, chui vô toilet thì thấy có cái bảng cấm xin tiền tip, nghĩ thầm trong bụng, thì ra các bác Ai cập này cũng có tiến bộ. Vừa ra cổng phi trường, taxi chèo kéo không kém các bến xe dù ở Việt Nam. Trả giá một hồi (theo hướng dẫn của thằng bạn dân Ai cập chính hiệu con nai vàng), cuối cùng cũng thoả thuận được. Bác tài kéo ra xe, trên xe đã có một chú Trung Quốc ngồi chễm chệ. Mình bảo, tao thuê cả xe chứ không share với ai hết, chú TQ cũng la toáng lên như thế. Các chú này cũng lắm trò thật. Vừa bỏ đi một đoạn thấy chú TQ chạy theo, bảo rằng tao cũng đi về khu đó, thôi thì share, nhưng mà có 3 người, trả 40, tao chỉ 1, trả 10. Bố khỉ, mày khôn thế, việc gì tao phải cưu mang mày hehe.
    Ngoắc chiếc taxi khác, cũ xì, nhưng làm gì có xe mới. Nhìn cái máy tính cước mà ớn. Sau này mới biết chiếc nào cũng có cái máy này, nhưng chẳng có cái nào hoạt động hết.
    Về tới khách sạn thấy nó bụi bặm lạ thường, nhìn qua cửa sổ thấy người ta nuôi cả cừu trên nóc nhà. Thế mới biết sáng kiến nuôi gia súc trong nhà không phải là sáng kiến riêng của dân Đại Việt trong thời bao cấp.
    Được gps sửa chữa / chuyển vào 22:39 ngày 09/06/2007
  10. gps

gps Thành viên rất tích cực