1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi xem cái chấm ở Mường Mán & ăn chơi sa đoạ tại Mũi Né, từ 09-11/07/2004 Xem tường thuật chi tiết v

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Toet, 15/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. corbetti

corbetti Thành viên mới

cô người mẫu trong hình rất đẹp, bố cục hình cũng hay: xanh, vàng, trắng....
    Tớ muốn hỏi các bạn thêm về cái hình nền đó. Có phải đó là cát ko? và nó khác với cát vàng như thế nào? Khu vực Mũi Né rộng chừng khoảng bao nhiêu và cách HCMC chừng bao km? Hỏi vậy vì nhớ có mấy lần xem vài bức ảnh chụp nghệ thuật về vùng này.
    Tớ mới có lần tới được Quảng Bình thôi. Ở đó cũng toàn cát, mà là cát trắng. hmmm... chả lẽ ở Vietnam lại có sa mạc
  2. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Đó là cát í, cát thật í, mịn lắm, mà nó màu vàng khè lè rồi kia kìa, đồng chí lại hỏi nó khác với cát vàng thế nào . Chắc là hỏi khác với cát trắng thế nào nhờ? Cũng rứa hết, cát cả làng
    Này đồng chí, hí hí, thế đã nghe cái câu "lắm cây chưa chắc đã là rừng" chưa, tình hình ở đây nó cũng tương tự, lắm cát nhưng x phải là sa mạc Cơ mà B.S nghĩ đồng chí mà cuốc bộ qua hết mấy cái trảng cát, đồi cát ở đấy thì cũng ặc ặc...
    Hehe, đồng chí lôi cái này lên làm mình thấy nhơ nhớ...
  3. corbetti

corbetti Thành viên mới

cứ gọi tớ theo "tên tục" là được rồi.
    Thì rằng người đẹp thì gọi là đẹp chứ chẳng lẽ lại gọi là.... không đẹp . Hmm, cũng ái ngại quá nhưng cũng đành nói thật: tớ thì chẳng "xinh giai" mà "anh" hàng xóm lại vẫn còn đi học
    Thấy cái màu vàng rồi lại mịn nữa nên tớ thích thôi. Thực ra cũng là cát nhưng mà cũng nhiều loại cát lắm. Ví dụ thường ta chỉ biết (qua xây dựng) là có cát vàng và cát đen, thế nhưng loại cát trắng ở vùng Quảng Bình thì lại ko dùng cho xây dựng được. Và cũng vì thế nên tớ mới có câu hỏi "ngớ ngẩn" trên. Và cũng vì chưa có dịp tới đó nên tớ nghĩ nếu có (làm) một bãi biển mà tuyền cát vàng mịn thế này chắc đẹp lắm.
    Tớ nhớ những lần đỗ xe ở Quảng Bình, thư giãn vài chiêu "tẩm quất" với lũ trẻ dạo rồi làm trọng tài cho chúng chơi bóng, hay lang thang nghịch "tuyết", chỉ có điều là ko được lâu vì nóng quá. Cũng thú vị lắm! Mấy hôm lang thang trên net, tớ tình cờ xem mấy tấm ảnh về vùng cát vàng đó với cảnh đoàn người phụ nữ gánh gồng trên các đụn cát. Miền Bắc chủ yếu là "nhiệt đới, nóng ẩm, mưa nhiều", vậy nên một cái cảnh có vẻ khác thường (exotic), vốn chỉ có ở trời Phi, làm tớ thích. Nhất định sẽ phải "có dịp", vào đấy "lội" cát chơi, hi vọng là ko quá nóng!
    Cũng cám ơn "Dạ khúc buồn" nhé (hay "Giai điệu xanh" cho nó "thoáng" ý ), tớ sẽ google thêm.
    Chúc vui,
  4. gps

gps Thành viên rất tích cực

5. toeooc

toeooc Thành viên mới

khữa khữa, tán người nhầm sang tán cát, hay tại nguời mờ chói mắt ko nhìn thấy cát nữa bạn corbetti nhỉ, khiến bác gơ`-pê-ét phải phẫn nộ lên tiếng! Đâý là corbetti còn chưa phát hiện ra mấy cái ảnh chị yendieu chụp đấy, chắc ngắm xong thì cát thành màu ... đỏ hay xanh gì đâý, nhỉ?
    Em thì em chả biết vì sao cát trên đồi Hồng lại có màu như thế, mờ hạt cát mịn lắm nhá, buớc chân lên cứ tuởng là thảm kia, nhưng chỉ cách đấy có vài buớc chân thôi cát vẫn trắng như cát ngoài bờ biển í. Đặc biệt mấy cái resort sành điệu ở Phan Thiết còn mua cát trắng phau về đổ trông cho nó giống ... Hawaii! Quảng cáo luôn, truợt cát đồi Hồng phê cực, chị Lu nhỉ? Cát chạy lủng túi quần luôn
    bao h bác lại về nhà đi chấm hả bác gps? Nhắn em cho em đi mới.
  6. gps

gps Thành viên rất tích cực

Đang rủ rê mọi người đi Cà Mau nè [topic]310432[/topic] trang 8 hay http://ttvnol.com/f_233/310432/trang-8.ttvn