1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P3).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kruger, 15/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

2. DarkDragons

DarkDragons Thành viên mới

Mở hàng post lại để các bác chỉ giáo

Mới hum qua bực mình lắm ợ , đi ké xe thằng bạn về , mà nó đem nón bh cho em toàn là hoa . Thế em mới bảo với cáo là đổi nón cho anh đi . Nó ko đổi , em cứ nài nỉ , nó tuyên bố : " không , em chỉ đôi nón của em thôi " . trong khi cái nón hoa đó là của nó lúc trước . Chuyện tuy nhỏ nhặt ko có gì , nhưng chính vì thế em mới bực . Có mỗi cái nón là thái độ + nét mặt của nó làm em bực lắm . Cứ như là nó ko cần bik ai khác ngoài nó và các quy tắc ngớ ngẩn nó đề ra vậy .
  3. DarkDragons

Thì đúng thế ợ , em chả đã giới thiệu còn là sinh viên gà kon đấy thoy :D

Mà thú thật là lời lẽ của bác cao siu quá, những lời bác khuyên , em ko hiểu rõ cho lắm =(( . nếu được thì bác nói rõ như dragon sư huynh ý ợ , phân tích cho gà mừ bác nói chung chung quá em càng rối ~X
  4. W8ing4u

W8ing4u Thành viên mới

cho em hỏi 1 điều đc ko a.?đi chơi thì ai nên tra tiền hả các bác.em đi với cáo là em trả tiền hết.không phải cáo ko trả mà em thấy để con gái trả cũng ngại.mà em sợ nếu em trả hoài thì tạo tâm lý cáo xem mình như chổ để ăn chơi thui. giờ nên xử lys thế nào cho hay đây các bác
  5. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Tớ thì chưa thấy có gái nào thích trả tiền thật đâu... dù có giành giật rút ví thật đấy.
    Chia cụ thể ra, hôm nào bạn mời thì bạn trả, hôm nào gái mời thì gái trả (hôm nào ít tiền thì để gái trả... cho em ý lấy oai 1 tí :-bd) thêm nữa là dựa vào tương quan túi tiền giữa bác và em ý nữa.
  6. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vụ gia sư của chú rất đáng khen! Bít tận dụng điểm mạnh của ta và điểm yếu của cáo! Chú cũng đã quán triệt được mục tiêu chính là xây dựng hình ảnh + lân la gần gũi em nó chứ cóc phải là ép nó phải học giỏi lên = mọi giá!

Người thợ cưa phải cố gắng rèn luyện để có cái đầu bao dung và phóng khoáng (hoặc ít ra là rèn luyện để... ra vẻ được như thế) ===> đừng bao giờ chắc lép với cáo 3 cái vụ lặt vặt như cái mũ, cái dép bla bla!

Bọn con gái rất để ý! Những loại "gánh nặng" nhỏ nhoi như thế mà chú không chịu được thì sau này làm sao gánh vác bao nhiêu việc lớn của cả đời nó? Lần sau gặp chuyện tương tự thì chú cứ điềm nhiên mà lĩnh nhận. Chẳng sốt sắng, chẳng thoái thác, chẳng kể công, cứ nhẹ nhàng vui vẻ như thể con voi phải thồ thêm vài con ruồi vậy thôi.

Chú cần luôn tâm niệm là những thằng zai vây quanh nó đều đang diễn cả. Vì cái gọi là "giá trị đích thực" thì bố ai mà bít thằng nào hơn thằng nào? ===> chú phải luôn tỉnh táo + sáng tạo để là có "diễn xuất" ấn tượng nhất!

Kiếp cầm cưa là nghiệt ngã. Những tự ái, nóng giận trẻ con nhất thời trong vài giây có khi huỷ diệt cả những công trình mà ta đã phải tốn cả tháng cả năm để gây dựng!

Chúc chú may mắn! Chào thân ái và quyết thắng!
    phoenix_px2002 thích bài này.
  7. DarkDragons

Em xin ghi nhớ , đã giảng hòa rùi ợ >:D<
  8. DarkDragons

Từ tháng 4 đến giờ là 5 tháng rùi bác ợ , đã được gì đâu mà ăn mừng hở bác :D
    phongtep thích bài này.
  9. DarkDragons

hehe bác cao hứng thì em xin tiếp chuyện :D

Vốn là gà nên nếu bảo dựa vào bản thân mà tự tin thì rõ là nói khoát , ở đây em chả phải nói khoát vì ko cần chém gió với ai . Niềm tin có lẽ nhìu nhất là dựa vào sư huynh dragon với các bác trên này @@ . Nghe hơi ảo , nhưng mỗi lần các bác bảo em làm đúng rùi hay cho em lời khuyên gì rõ ràng là tự nhiên tự tin lên nhìu lắm :-*

Nếu có cơ hội cua lại chính em này từ đầu , em sẽ ko phạm phải những sai lầm đã phạm : ko bik kềm chế cảm xúc ==> Sai lầm chính dẫn đến nhìu sai lầm lẻ khác trong đó có cả
    tỏ tình . nhưng quả thực với cách xoay của con cáo này em là con gà cầm cự được lâu nhất :))

Hiện tuy chả bik sẽ thành công hay thất bại , hiện cáo chưa có người iu , cũng chưa tuyên bố câu đó vào mặt em . Nên cứ xem như là hên xui :D . Hên thì dc hàng , xui thì được đau thương và KINH Nghiệm . Để được như các bác trên này , thì đâu thể nói trước tới giờ chỉ toàn thắng , đúng hok ợ :)

Bác cho em cái link topic của
    CQX và Sunny với ợ

10. DarkDragons

Có ợ , dẫu biết thế nhưng vẫn tại vì chữ LỠ , lỡ như đánh tiếp thì có cơ hội thắng mà mình bỏ ngang thì tiếc . Thôi thì cứ đánh đến cuối đường , bị thương tuy đau hơn nhưng ko tiếc @@

Mâu thuẫn chỗ nào bác chỉ rõ cho em với