1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Năm nay có ai apply vào ITALI thì trao đổi nhé

Chủ đề trong 'Italy' bởi rapingmoney, 04/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chococat

chococat Thành viên quen thuộc

Chào cả nhà, mình sẽ sang Palermo vào tuần tới (8/11), chỗ này vùng sâu vùng xa không biết có ai ở trên này không :(
  2. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Bạn check PM nhé.
  3. DNAE

DNAE Thành viên mới

Các anh chị ơi, cho em hỏi. Em đang làm hồ sơ để apply học master vào polimi. Em xin hỏi về phần thư giới thiệu.
    Các năm trước, mẫu thư giới thiệu thì được đưa nên website của trường và em đã lưu được 1 bản nhưng năm nay, trường polimi đã đổi sang 1 website khác và không đưa mẫu thư giới thiệu lên và có nói là ko có mẫu chung nào cho LOR cả. Như vậy em có thể dùng LOR cũ mà em đã lưu lại để viết LOR cho năm nay không ạ?
    Có 1 vân đề nữa là, em ở VN, LOR thường do mình viết rồi đưa cho giáo sư ký. Vậy thì mình in mẫu LOR ra rồi viết tay hay là mình gõ trên máy tính rồi in ra cho thầy ký ạ.
    Em cám ơn các anh chị nhiều!
  4. ASeahorse

ASeahorse Thành viên mới

Website mới của Polimi có đính kèm mẫu LOR và mẫu LOR năm nay vẫn giữ nguyên như cũ bạn à. Các bạn khác xin chữ ký Thầy giáo thế nào mình không biết chứ mình thì đánh máy rồi in ra đưa Thầy ký cái rẹt. [:D]
  5. DNAE

DNAE Thành viên mới

Vậy à, có lẽ mình ko để ý kỹ. Mình mới năm đầu apply mà thấy nhiều thứ phải chuẩn bị quá nên cũng hơi lo.
  6. lena1106

lena1106 Thành viên mới

Em báo danh ạ! Em sắp sang Firenze (tháng 1 này), nghe nói ko có ai ở đây, mong sẽ được gặp mọi người ở đâu đó soon! :)
  7. allroadsleadtoRome

Có bạn tramsaigon đang ở đấy mà em. Bạn ấy còn để lại cả số điện thoại di động:

http://ttvnol.com/italy/1256322

Bạn Lena & Lacuna sang Florence chua ? gặp nhau đàm đạo nhé... có gì gọi cho mình số 338 163 3055.
  8. binhsuHN

binhsuHN Thành viên mới

Các anh chị cho mình hỏi khi nộp hồ sơ bên Ý, có trường yêu cầu phải làm "statement of value" thì cái này có phải là cái DoV gì đấy không? tức là mình đem giấy tờ công chứng dịch sang tiếng Ý, rồi chứng nhận của DSQ Ý, vậy là xong đúng không ạ?

Bởi vì trong yêu cầu của trường đối với bằng cấp của VN, mình phải "statement of value" và có chứng nhận là mình dành 4 năm để học ĐH ý ạ! :(. Nếu mình không làm được cái "statement of value" này thì phải cầm cái form của họ cung cấp, nội dung đại loại là Trường ĐH A, xác nhận là Sinh viên B, học tại trường từ năm này...năm kia, thời gian là 4 năm, với bằng cấp đạt được là....rồi ký tên, đóng dấu! Mà xin xác nhận này ở trường ĐH ở VN thì không dễ dàng gì. hixhix

Cảm ơn các anh chị!
  9. allroadsleadtoRome

Đúng.

Cách làm những năm trước: http://ttvnol.com/italy/1188120/page-2
  10. binhsuHN

binhsuHN Thành viên mới

Cảm ơn chị Rome! hixhix, vậy em lại phải ra HN nữa rồi!