1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

New Zealand ASEAN Scholars Awards 2015: Who has already started?

Chủ đề trong 'Du học' bởi lifesucks, 09/01/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bananashake

Bananashake Thành viên mới

Chào các anh chị và các bạn,

Em là newbie, đang tìm hiểu về học bổng này để apply. Em mới ra trường và muốn đi làm trước để định hướng nghề nghiệp rõ ràng đã. Trước mắt em thích và đang làm trong lĩnh vực logistics. Em đang nhắm Supply chain management.

Anh chị cho em hỏi, điều kiện của học bổng phải có kinh nghiệm làm việc 2 năm, vậy mình phải submit labour contract đủ tổng cộng 2 năm hay sao ạ? những năm kinh nghiệm ấy có phải phù hợp với ngành mình chọn apply học bổng ko?

Hi vọng được chỉ giáo ạ.
    Em cảm ơn.
  2. han heo

han heo Thành viên mới

Chị thấy có 2 năm kinh nghiệm thường là căn cứ vào thời gian em tốt nghiệp (ghi trên bằng ý). Còn kinh nghiệm càng gần với ngành em đăng ký học thì hồ sơ của em càng có tính thuyết phục, khả năng được càng cao em ạ.

Bananashake thích bài này.
  3. TikTok1506

TikTok1506 Thành viên mới

Anh, chị cho em hỏi là năm nay học bổng có ghi yêu cầu là "I have at least two years of work experience (part time or full time, paid or voluntary) unless I am applying straight from school or during my first year of tertiary study (for countries offered undergraduate study)".
    Như trên với trường hợp của em là tốt nghiệp 06/2015 ( chưa có bằng để apply năm 2016), đến 02/2016 học bổng mở thì số năm kinh nghiệm e chưa đủ 2 năm. Với trường hợp của em thì sẽ nộp hb như sv mới ra trường hay bắt buộc phải có kinh nghiệm ạ? Em cảm ơn anh chị
  4. tranhuyen9090

tranhuyen9090 Thành viên mới

Em chào các anh chị. Em là thành viên mới, nhưng đang ấp ủ dự định đi săn học bổng này. Em mới tìm hiểu nhưng vẫn còn nhiều cái lơ mơ. Em có câu hỏi thế này, nếu như nó tào lao quá thì anh chị thông cảm vì em mới lên kế hoạch thôi, còn ngu ngơ lắm. Em mới tốt nghiệp ngành điều dưỡng và giờ đang là giảng viên đại học, em muốn hỏi là ngành này có nằm trong danh sách những ngành được phép apply học bổng không? Và nếu không được thì e nên tập trung vào ngành nào bây giờ ạ? Làm ơn trả lời giúp em với vì em đang ở giai đoạn lơ ngơ, huhu, thanks anh chị!
  5. minhhue89

minhhue89 Thành viên quen thuộc

Các anh chị alumni học bổng hoặc từng apply ở NZ cho em hỏi xíu ạ. Theo em biết ở NZ, điểm ĐH 7.0 trở lên đã được xếp vào first class, nhưng hình như họ tính trên thang điểm 9. Có anh chị nào biết cách chuyển GPA từ VN sang NZ như nào ko ah?
  6. boysunflower

boysunflower Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

đang mở ước mà không biết đên bgiờ e mới thực hiện được
    --- Gộp bài viết: 18/06/2016, Bài cũ từ: 18/06/2016 ---
    đang mở ước mà không biết đên bgiờ e mới thực hiện được
  7. huyensmiling2301

huyensmiling2301 Thành viên mới

Có bác nào đang học PhD/Ms ngành Agriculture ko ạ?
  8. pexiu

pexiu Thành viên tích cực