1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

USB ??? có ai bít không? ở DN thì càng tốt

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi thangnguyenpv, 17/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thangnguyenpv

thangnguyenpv Thành viên mới

USB ??? có ai bít không? ở DN thì càng tốt

Em muồn tìm tài liệu tiếg Việt về USB ( giao diện, sơ đồ bố trí (+5V , D- , D+, Grd ), hic hic nhưng tìm mãi mà lại không có, toàn tiếng Anh thui.
    Ai có link chỉ cho em với.
    Em định nối hai máy PC ua USB (xem nhu* la` LAN vậy), vậy có ai bít chỗ nào bán jack USB không?
    Em đang o Đà Nẵng, có ai bít chỗ nào bán linh kịn rẻ rẻ không?SV mà, cạn kiệt tài nguyên tiền!
  2. gps

gps Thành viên rất tích cực

Bạn nên cố đọc bằng tiếng Anh, in ra giấy, vừa đọc vừa tra từ điển. Trang đầu sẽ rất tốn thời gian, trang thứ 2 khá lên 1 chút. Đến trang thứ 10 thì hầu như bạn sẽ không cần đến từ điển nữa, các từ dù chưa gặp lần nào bạn đều có thể đoán được nghĩa của nó. Đó là kinh nghiệm của tôi. Sinh viên nên đọc để rèn luyện khả năng tự nghiên cứu. Và đây cũng là nguồn tài liệu gần như miễn phí, rất phù hợp cho sinh viên.
    [topic]136135[/topic]
  3. txnghia

txnghia Thành viên mới

USB là một mạng truyền dữ kiện. Mạng này bao gồm một thiết USB chủ và nhiều USB tớ. Thường USB chủ là PC và tớ là các thiết bị cắm vào như camera, mouse, keyboard... Nhớ rằng trong mạng chỉ một chủ và chỉ một mà thôi. Bạn muốn nối 2 PC với nhau không biết bạn có cách nào đổi một trong 2 PC thành tớ thì sẽ làm được. Dây USB dài không quá 3 m cho tốc độ truyền 12MBPS, và không quá 5 m cho 1.5MBPS.
    Được txnghia sửa chữa / chuyển vào 15:07 ngày 18/10/2003