1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chỗ dành để tiếp chuyện chân thành và nghiêm túc bạn ZaiNgon, xin mời.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ChinhPhong2014, 04/09/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ChinhPhong2014

ChinhPhong2014 Thành viên rất tích cực

Mở lời
    Tôi nghĩ bạn Zai Ngon cũng là một đàn ông văn minh, nên có ý đề nghị bạn rằng, TTVNOl cũng không phải hoàn toàn là ảo, cho nên chúng ta dù theo đuổi phong cách nào thì việc nói năng ở đây cũng phải có chuẩn mực tối thiểu của nó, từ chuyện xưng hô cũng như chọn nơi chốn để đnói chuyện, chém gió với nhau hoặc để học hỏi nhau, để khâm phục nhau nể nang nhau....
    Bạn đã vào hai cái topic tại box Tâm Sự này của tôi với những bài viết mang nội dung (và hình như cả thái độ nữa:-)) mà tôi cho là hoàn toàn không phù hợp với (ít nhất là) cái không khí trò chuyện sẵn có tại đó. Điều đó chẳng những ảnh hưởng đến các câu chuyện sẵn có của tôi, của những người nghiêm túc khác mà nó sẽ còn làm cho những thông điệp của bạn muốn chuyển đi không phát huy được hết hiệu quả, làm ảnh hưởng tiêu cực một cách không đáng có cho hình ảnh của bạn- một "Zai" vốn đã được nhiều người biết đến mà nay lại còn là ở cấp độ "Ngon"!:-)

Do vậy, tôi mở thêm topic này, trước hết là cho riêng bạn để bạn ghi lại những ý kiến mà bạn thấy có nhu cầu trao đổi với tôi, chứ đừng tùy tiện vào những topic trên kia của tôi.:-)

Chỉ muốn nói thêm với bạn rằng, chúng ta luôn là nhỏ bé, vì Trời thì luôn cao lắm và Đất thì cũng luôn dày lắm, bạn Zai Ngon à.:-)
    --- Gộp bài viết: 04/09/2014, Bài cũ từ: 04/09/2014 ---
    Ngồi chơi, tình cờ lại thấy cái câu này, ở một chỗ mà Phong không viết và ít khi đọc đến....:-)

http://ttvnol.com/threads/noi-chia-se-nhung-cam-xuc-bat-chot.652946/page-201

23h38, 03/9/2014:

Em ơi, thằng Phong, con Yến tụi nó chửi anh.

Hic... bạn Zai Ngon sao mà vui tính thế!:-)
  2. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Không biết là ai thật à? ;-)
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình không biết cả 2 bạn ở đây là ai. Thật. Bạn @ALPHA3 có biết không? :P
  4. kieuhaiyen

kieuhaiyen Thành viên gắn bó với ttvnol.com

anh Phong mở thêm topic này làm gì, có ai dám vào nc đâu, :-):-) kệ ngwowif ta cws, ai nói gì thì mặc ai anh ạ, hhj
  5. ChinhPhong2014

Có phải bạn ALPHA3 chính là nhân vật mà bạn nhắc đến ở đoạn viết dưới đây của ZaiNgon không? Nếu là đúng thì chắc bạn biết rõ bạn ấy chứ? Hãy nói qua về bạn Zai này cho tôi biết thêm được không? Tôi thấy bạn ZaiNgon nói năng thật lạ lùng, bạn ạ.:-)

Hồi trước, có lần anh lần anh lập topic lấy vote với câu hỏi:
    Trong 2 con vật dưới đây, con vật nào khôn hơn. 1 là con lợn và 2 là thằng alpha3.
    Kết quả là dân tình đổ xô vào vote cho con lợn, chỉ 1 ít người vote cho thằng alpha3.

Nguồn: http://ttvnol.com/threads/mua-thu-n...oc-vui-khoe-va-binh-yen-em-nhe.1166022/page-5

Thì anh muốn nói phải- quấy với bạn Zai thôi mà. :-)
  6. ChinhPhong2014

TỔNG HỢP MẤY LẦN NÓI QUA NÓI LẠI VỚI BẠN ZAINGON:

Mấy lời tiếp theo cùng bạn Zai:-):

Bạn Zai Ngon à,

Tôi đã có sẵn ý không muốn nói chuyện với bạn. Vì sao? Vì tôi từng thấy bạn không tôn trọng những phép tắc tối thiểu trong giao tiếp xã hội, từ cách xưng hô cho đến việc nêu ý kiến, trao đổi, hỏi han.... Tuy biết sẽ khó mà có gì thực sự hữu ích hoặc thực sự vui vẻ từ những trao đổi với bạn; nhưng tại đây tôi vẫn phải nói ra trước để bạn thấy tôi khác bạn trong việc học cách tôn trọng, lắng nghe người khác.
    Cái cách bạn đã nói với tôi làm cho tôi thấy bạn thật ngạo mạn đến buồn cười. Đã thế, sự vô nguyên tắc của bạn lại còn được bạn thể hiện một cách rất hồn nhiên nữa chứ! Chẳng hạn, hình như bạn không cần biết một thao tác giản đơn trong giao tiếp rằng, những gì mình muốn thì thường cũng là những gì người đối thoại muốn! Bạn bảo, “bao giờ mày chạm đến đẳng cấp của anh, lúc đấy mày sẽ hiểu’ . Nghe thật nực cười lắm, bạn Zai ạ. Bạn bao nhiêu tuổi đời rồi? Bạn đang làm những công việc gì? Bạn có thấy nói năng sằng bậy, nham nhở là không đáng mặt với người đàn ông văn minh?

Nói với tôi, bạn hãy nói chân thành, nghiêm túc nhé. Bạn mà nhất quyết không có những thay đổi nào trong cái cách bạn sẽ sắp nói với tôi (như tôi đã dãn ra dưới đây) thì tôi sẽ quyết định không dành thêm thời gian cho bạn nữa đâu. Khi ấy, bạn đừng một lần nữa mà lại hét lên vô lối và kem kém rằng, “mày bị điên à, hay ko hiểu tiếng Việt? Đồ điên”. :-)

Bạn trả lời tôi thì không cần dông dài, bởi vì những câu hỏi của tôi luôn rất ngắn gọn, dễ hiểu mà. (À... cái cách làm câu của bạn, hành văn của bạn cũng tố cáo bạn rất nhiều đấy!:-))

------------------------------------------

Nguồn:

http://ttvnol.com/threads/mua-thu-n...oc-vui-khoe-va-binh-yen-em-nhe.1166022/page-3

--20h51, 02/9/2014:

2 đứa trong ảnh mày post thì đứa nào là Trúc, đứa nào là Đan? Anh đang bảo mày gọi Trúc, gọi Đan cho anh, mà mày bị điên à, hay ko hiểu tiếng Việt? Đồ điên.

--0h08, 03/9/2014:

Phong ơi, anh sẽ không chôn mày đâu, mày không phải sợ. Nhưng mà mày với cả Nn dắt nhau đi chữa bệnh đi, nghe chưa?

--Thôi đi, cậu à. Thấy cậu lang thang mãi ở đây mà cám cảnh cho cậu! Hãy trở nên từ tốn hơn thì tôi sẽ nói tiếp với cậu! Nói thật, tôi không giận cậu vì những câu mà cậu đã viết trên đâu; mà chỉ thấy cậu thật chả ra làm sao khi xem cái chốn này cũng là chốn có thể ăn nói bừa bãi!
    Cậu hãy trở nên là người mà tôi còn muốn nói với cậu chứ!

--23h00, 03/9/2014:

2 đứa mày dàn cảnh chửi anh đấy à? Vả cho mỗi đứa một cái rụng răng giờ

--23h35, 03/9/2014:

Anh đọc cả cái bài này của mày chẳng thấy có được chi tiết nào cho thấy cái việc thằng trai trẻ kia của mày nó rủng rỉnh tiền bạc cả. Anh chỉ thấy mày còn nặng nề mấy cái chuyện cơm áo, gạo tiền rồi thì vợ, vợ chồng chồng nẫu hết cả ruột. Anh nói thật với mày chứ, gái gặp anh là không có cái nhìn trìu mến đâu, mà toàn là cái nhìn đắm đuối thôi à. Mà gái cũng không nhìn anh bằng ánh mắt tin cậy, mà đều nhìn anh bằng đồi mắt biết nói, nó nói rằng: " anh à, dù anh có phải là người không đáng tin cậy thì em cũng xin chết". Mà anh cũng chẳng bao giờ nói những lời đường mật, tán tỉnh gái đâu, hay ho gì mấy cái trò lừa tình. Anh mày chỉ động viên, khích lệ cho gái cảm thấy tự tin, xóa đi cái khoảng cách xa lạ lúc đầu thôi. Bao giờ mày đạt đến đẳng cấp đi đâu ai cũng yêu, thì lúc đấy mày sẽ sợ cái cảnh phải cột chặt lấy một người. Bao giờ mày không còn cảm giác túng thiếu, lúc đấy mày sẽ không còn muốn nói vã mấy cái chuyện kiếm tiền. Nói chung, bao giờ mày chạm đến đẳng cấp của anh, lúc đấy mày sẽ hiểu, chứ tầm này thấy mày nhìn nhận vấn đề còn non nớt lắm, có nói thì cũng không hiểu, mà có hiểu thì cũng không tin. Gì chứ, nhìn đôi trai gái tình tứ với nhau ở quán hủ tiếu cũng làm mày cảm thấy ngưỡng mộ, thì mày vẫn còn lẩn thẩn lắm, anh thật.

--Cậu đừng "mày mày...tao tao ...' thế! Nghe nó khôi hài lắm! Cậu nghĩ cậu là ai mà có quyền tự nhiên vào topic của tôi và nói chuyện với tôi như thế? Cậu nghĩ là cậu có thể chạy lên trời à?

--Anh nói mày, mày, anh anh, chứ ko phải mày, mày, tao tao nhé, mặc dù cả 2 từ này hoàn toàn ko bị đưa vào trong bộ lọc. Đây sẽ là 1 trào lưu xưng hô mới ở ttvn. Anh cũng không nghĩ anh sẽ chạy lên trời, còn thì theo mày anh sẽ chạy đi đâu?

Bà lão trong cái ảnh này của mày, anh trông có nét giống mí cả em Yến.

--Thôi, cậu à. Tôi không mời cậu vào đây để cãi vã nhau thế kia! Tôi sẽ không nói với cậu thêm nữa! Chán về cậu quá! Cậu vẫn lèm bèm quá!

--Anh cũng chán mày, mày chẳng hiểu gì về anh cả. Zai ngon trở lại, vô lại hơn xưa.

-- (0h29, 04/9/2014): Cậu vẫn cái tính lèm bèm quá và thiếu sáng sủa, thiếu đường hoàng, cậu à. :-)Bai cậu thôi !

-- Uhm, bai thì bai. Mày đi sang topic khác đi. Anh không tiễn.

-- Giờ lại rõ thêm cái nết ăn nói trẻ ranh nữa nè!:-)

-- (0h44, 04/9/2014): Anh còn có cả lối ăn nói mất dậy nữa, mày có muốn biết không?

-- (0h47, 04/9/2014): Cậu cần rèn luyện thêm thì mới mong khá lên được! Tôi đi nghỉ đây! Lần cuối, bai cậu!

-- (1h31):Uhm, mày đi ngủ đi. Anh cũng mệt rồi, chuẩn bị cũng đi ngủ bây giờ. Ngủ ngon nhé! Bai bai, mai gặp lại. (1h36):

hh
    Hồi trước, có lần anh lần anh lập topic lấy vote với câu hỏi:
    Trong 2 con vật dưới đây, con vật nào khôn hơn. 1 là con lợn và 2 là thằng alpha3.
    Kết quả là dân tình đổ xô vào vote cho con lợn, chỉ 1 ít người vote cho thằng alpha3.

-(8h25, 04/9/2014):Cậu ZaiNgon à,
    Cậu căn cứ vào đâu mà cậu cứ xưng xưng 'anh anh... mày mày..." với tôi? Hình như cậu đã từng dùng cái lối ăn nói mất dậy ở nhiều nơi rồi mà mấy dẫn chứng trên đây chỉ là vài ví dụ? Nếu cậu vẫn tiếp tục xưng hô với tôi một cách thiếu từ tốn như trên và ăn nói theo lối mất dậy (theo cách gọi của cậu) thì cậu thôi đi, đừng vào topic này của tôi vì xem ra như thế sẽ là không phù hợp lắm với không khí chung của nó. Còn cậu vẫn muốn trò chuyện với tôi thì cậu hãy xem lại và trả lời những câu hỏi mà tôi đã đặt ra cho cậu trong mấy hồi âm trên đây của tôi và cậu hoặc tôi sẽ lập một topic mới tại đây khác nhé.

------------------------------------------

7. ChinhPhong2014

Hơ hơ... ra là thế....:-D:-D:-D
    "Trung ương" có vấn đề !:-p:-p:-p
    Nhưng dù sao, cũng cảm ơn sự thật thà quá đỗi đến cảm động của Zai!:-p:-p:-p:-D:-D
    Mà này, Zai...
    Zai "đang nói chuyện vui vẻ, tíu ta tíu tít' với 2 em kia ở chỗ nào thế? Phong đâu có để ý! Mà sao lại gọi em Yến là "phản bội", hả Zai?:-D
    Zai xem có bị lú lấn gì không về mấy thứ đó?:-p

Thật không tưởng tượng được! He...he....:-p
  8. ChinhPhong2014

Hứ...hứ...:-D Đau hết cả bụng của Phong và mấy em Mùi, Đào, Luyến, Sáng đây này!:-D
    Hỏi thật Zai, "có biết chơi hàng không?":-D Không phải đang ngáo đấy chứ?:-D:-D
    Zai bắt đầu hoang tưởng nặng rồi đấy! Thật! He... he....:-D Chỉ biết nói rằng, khổ thân Zai quá rồi, đầu óc vẫn kinh niên mù mịt thế này sao, hả Zai?:-D:-D:-p
    Cố chọn lấy một câu gọi là nghe được từ Zai trong hai bài trên đây mà thấy khó quá trời!:-p:-D:-p
    :-D
  9. ChinhPhong2014

Nói thật 100%: Zai cứ nghĩ sao, nói vậy như trên đây là rất đáng hoan nghênh! Vì như thế thì Zai có câu gì, ý nghĩ gì vụng dại, ngẩn ngơ hoặc quá đà thì nhiều người cũng có thể thể tất cho Zai và đứa nào đó có thể sẽ vẫn ghét Zai chứ cam đoan là chúng nó không hề dám khinh một người thành thực đến tận đáy lòng như Zai, Zai à.:-D
  10. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Bỏ hết chuyện ghét nhau sỉ nhục nhau trên này đi được không các bồ tèo? Chẳng đáng để tốn thời gian của nhau mãi....