1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiêu diệt hạm đội tàu sân bay không hề khó

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi Hac_Cong_Tu, 25/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Al-Qaeda

Al-Qaeda Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

p/s là gì ,tiếng Việt ko có từ này =)) còn tao thích dùng dấu gì kệ tao chứ ! thích xoắn chứ giề

Cho hỏi p-3 orien là loại gì vậy ?

Tao ko bảo radar phát hiện ntn, vì ngoài tầm của mày, tao chỉ hỏi là mày ko thừa nhận Iran nó phát hiện được RQ170 fai ko ?

Hô hô tự tin quá, mày thì biết gì KTQS ? xem các bài viết của mày bài nào cũng toàn chữ vô nghĩa, ko có thông tin hay link gì cả, đến kiến thức cơ bản là tên lửa phải cần radar dẫn bắn cũng ko biết, rồi Zum nó hoạt động ra sao, trang bị thế nào cũng ko biết, F-22/35 mang được vũ khí loại gì, ko mang được loại gì cũng ko biết. Lại còn E-3, P-3 bay ra tận giữa TBD, ĐTD choảng nhau =)), P-3, E-3 choảng nhau với ai vậy =)) bán kính tác chiến bao nhiêu mà đòi bay nhảy lung tung =)). Nhả cái gì, nhả cái mả à, tiếng anh ko biết, tiếng việt ko rành

Mày biết gì về dẫn bắn tên lửa ?
    Mày biết gì về tàng hình ?
    Mày biết gì về săn ngầm ?
    Mày biết gì về AWACS ?

Chẳng bài nào mày trả lời được cả, ngoài trừ việc tỏ vẻ nguy hiểm như mấy thằng rồ Mỹ, thực ra là chả biết cm gì hết =))
    Lần cập nhật cuối: 31/05/2016
  2. HieuNguyen2210

HieuNguyen2210 Thành viên rất tích cực

p/s là gì: Tôi thích dùng tiếng anh xen lẫn tiếng việt đấy, ko được ah? Tự tin bảo tôi tiếng anh ko biết với tiếng việt ko rành phải biết ngay cái p/s là gì chứ, bắt chẹt vô tiếng việt làm gì?
    Cho hỏi p-3 orien là loại gì vậy ? Quote 1 lần rồi giải thích rồi, ko đọc giờ quote lại, trình độ đọc hiểu cũng chỉ đến vậy thôi
    tao chỉ hỏi là mày ko thừa nhận Iran nó phát hiện được RQ170 fai ko Bổ sung lại kỹ năng đọc hiểu nha, ko giải thích gì thêm, nói hằng bao nhiêu post giờ hỏi câu này, nể cái tài nhét chữ vào mồm ghê cơ

Lại còn E-3, P-3 bay ra tận giữa TBD, ĐTD choảng nhau =)), P-3, E-3 choảng nhau với ai vậy =)) bán kính tác chiến bao nhiêu mà đòi bay nhảy lung tung =)). Nhả cái gì, nhả cái mả à, tiếng anh ko biết, tiếng việt ko rành: again: nói rồi ko đọc thì đừng quote với hỏi lại nữa nha, nói chuyện với cụ mệt quá cơ, đọc thì ko đọc cứ hỏi linh hỏi tinh

Again n again n again, I don't know how many times I have to say this: Cách quote và đánh tráo linh tinh như cụ thì cụ moi với móc với hỏi thế nào thì tuyệt nhiên tôi cũng không lôi tí KTQS nào ra bàn luận với cụ nhé, nên cụ đừng mất công nói kỹ thuật ra với tôi làm gì nữa tôi không trả lời đâu :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

hay là cụ ko có kỹ năng đọc hiểu nên tôi trình cái câu cuối ko biết bao nhiêu lần vẫn phải đưa ra cả đống câu hỏi vậy? Tôi ko có trả lời đâu, đừng làm việc thừa thãi nữa đi o_Oo_O
  3. Al-Qaeda

Ko cãi cùn vụ aim 120 vs aim 54 nữa à o_O

Uk ko nói kĩ thuật nữa vì mày có biết đếch gì, vậy cho hỏi p-3 orien là loại gì vậy thôi, nếu ko chỉ ra được thì phắn
  4. Al-Qaeda

Sức công phá NSM yếu ko thể tưởng tượng :eek: tên lửa bằng nhựa thì vậy thôi, vậy mà sắp tới nó thay Harpoon làm chủ lực của Mỹ mới chết

Sức mạnh của Brahmos, P-800 và YJ-18

Lần cập nhật cuối: 03/06/2016
  5. arrow2

arrow2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ashm nó đâm xuyên qua giáp chụi vào trong phát nổ mới chết thằng khựa con, đây con tàu hàng vỏ mềm quá no xuyên từ bên này sang bên kia luôn
  6. s.o.g

s.o.g Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Nói nhiều, video đã chứng tỏ sức công phá rất kém, vậy mà tụi rồ Mỹ từng sủa to: NSM bắn 1 phát tan xác Kirov =)) ô hô ý cháu tử cung là tàu hàng nên mức độ sống sót tốt hơn, còn tàu chiến thì nổ tan tành rồi phải ko ?

Mức độ công phá của 1 loại tên lửa có nhiều dạng, ko phải cứ bắn dính =>> có thể 1 hit 1 kill

xuyên qua
    bay 1 mảng lớn
    bẻ đôi
    nổ tung

Trong video chỉ xuyên qua là mức rất yếu, hầu như ko thể làm tê liệt được tàu, trừ mức làm bay 1 mảng lớn của tàu như Exocet từng làm (mặc dù ko làm chìm ngay) đã làm tê liệt ngay tàu Anh

Test NSM kia giống vụ Drone đâm xuyên uss chancellorsville, hoàn toàn ko gây thiệt hại gì đáng kể

Còn nữa, NSM là tên lửa mới TK 21, vậy mà ko có khả năng kích nổ tự động, thế có kém hơn loại Fritz X của Đức Quốc Xã ko ?

Fritz X còn có cơ chế điểm kích nổ tự động theo sóng radio và va đập với kim loại

Fritz X tiêu diệt tuần dương Savannah 1 hit 1 kil, giờ NSM có quay về quá khứ chắc cũng chỉ gãi ngữa cho lớp tuần dương hạn nhẹ này, chắc phải tốn 100 quả để đánh chìm Iowa hoặc Yamato quá =)) nên nhớ các tàu chiến WW2 vỏ thép cứng hơn các tàu hiện đại nhé

Vỏ NSM là vỏ nhựa, cũng đếch phải bắn từ railgun, NSM cũng chỉ có tốc độ cận âm, cái video là khi nó đã va chạm và tạo lỗ nhỏ xuyên qua tàu hàng rồi, chứ đếch phải nguyên cả quả tên lửa xuyên qua lao xuống nước mới phát nổ nhé, có thể chú ý pha gần cuối video, luồng lửa cam, đen xuyên chéo xuống nước, chứ ko phải cả quả tên lửa
    Lần cập nhật cuối: 04/06/2016
  7. HieuNguyen2210

giải thích rồi, ko đọc thì thôi nha :rolleyes:, mệt lắm không nói nhiều nữa đâu, quote cụ mỏi tay lắm:rolleyes:, cụ có thèm quan tâm tôi nói cái gì đâu :rolleyes:
    aim-120 với aim-54 tự mồm cụ đá vào nhau chan chát :rolleyes: tôi hổng giải thích thêm :rolleyes: chưa kể còn nhét chữ vào mồm tôi cái vụ này nữa nên tôi ko cãi với cụ thêm đâu :rolleyes:
    p/s: làm gì mà nick al-queda nhà cụ cũng bị khoá nốt vậy o_O
    Lần cập nhật cuối: 04/06/2016
  8. s.o.g

Vậy tóm lại AiM-54 thua AIm-120 phải ko hieungu yen =))

vẫn chưa tìm ra p-3 orien là loại gì à

đá nhau chỗ nào thế ? có giống aim120 lúc thì 100 lúc thì 160 ko, tìm ra quả aim120d nào 160km chưa đấy =)) mày còn ko biết aim 120 thì vẫn phải có radar máy bay guide pha đầu nữa mà, tỏ vẻ nguy hiểm vãi o_O
    --- Gộp bài viết: 04/06/2016, Bài cũ từ: 04/06/2016 ---
    Như vậy nhé =))

9. HieuNguyen2210

Loại gì trả lời cách đó mấy post rồi, ko đọc quote làm gì? Tự quay về tự đọc
    Ko hề nói rõ aim-120 phiên bản nào. Giờ lại bảo ngta nói "aim-120d lúc 100 lúc 160"
    Ok chịu thua cách cụ nhét chữ vào mồm tôi vì giờ tôi quote hết post của tôi cũng ko thấy nổi tôi nói như vậy lúc nào
    Cũng đã nói chẳng nói rõ loại aim-120 nào bắn 160 nhưng vẫn phải nhét bằng được chữ vào mồm ngta bằng được
    Hề tôi ko tranh luận với cụ về ktqs sao cụ biết tôi ko biết
    Người ta biết cách đọc hiểu ngta sẽ biết tôi nói cái câu đấy gần chục post rồi, nhưng mà mấy post khác cụ có đọc đâu, giờ quote lại làm gì vậy? Lại còn bôi đc cái trên sao ko bôi cái dưới cho ngta thấy khả năng đọc hiểu cùi bắp thế naò? Định nói cái câu đấy với tôi thì phải nói từ cách đây chục post
    Biết vậy rồi thì đừng quote của tôi nữa vô tác dụng thôi
    Về học lại kỹ năng đọc hiểu đi, 6-7 năm trong cái diễn đàn ko học đc cái kỹ năng đấy ah?
  10. s.o.g

Làm gì có loại p-3 orien nào ? cãi cùn hả cháu o_O

bắn 100, 160 hay mấy cũng ko bằng aim54, mày bảo f22/35 trang bị aim120 là ăn f14 cơ mà, quên rồi hả

kĩ năng tao thế nào thì mày tìm hiểu trên google ấy, các báo lớn dvo, soha, kienthuc, vnexpress đều đăng bài của tao cả :)) mày thì có gì mà tư tin là kiến thức hơn tao ?
    --- Gộp bài viết: 04/06/2016, Bài cũ từ: 04/06/2016 ---
    Lại còn P-3 choảng nhau, choảng với ai, choảng cái gì =)) 1 thằng ko dùng kiến thức thì chỉ thốt ra câu này thôi.

P3 là loại săn ngầm, nó đi săn tàu ngầm, chứ có dogfight, choảng nhau với máy bay địch đâu, tàu ngầm cũng đếch có khả năng choảng lại nó, đã dốt kiến thức săn ngầm thì cứ ghi p3 thôi được rồi, lại còn đi choảng nhau